Năng lượng cần thiết để giải phóng một êlectron liên kết thành một êlectron dẫn của Ge là 0,66 eV. Lấy (Hình ảnh) (Hình ảnh) và (Hình ảnh) Giới hạn quang dẫn của Ge bằng bao nhiêu?
Cập nhật ngày: 18-10-2024
Chia sẻ bởi: Nguyễn Đăng An
A
B
C
D
Chủ đề liên quan
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
Trong thí nghiệm I-âng về giao thoa ánh sáng, khoảng cách giữa hai khe a = 0,5 mm, khoảng cách từ hai khe đến màn Run not supported!Run not supported!Run not supported! khe S được chiếu bởi chùm sáng gồm hai bức xạ Hα và Hδ phát ra từ một khối khí hiđrô. Giả sử bước sóng các bức xạ này được tính theo mẫu nguyên tử Bo, năng lượng của nguyên tử H ở các trạng thái dừng thứ n là . Cho biết h = 6,625.10-34 Js và c = 3.108 m/s. Màn quan sát rộng 4 cm. Số vân sáng trên màn là
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
A
B
C
D
Chiếu ánh sáng có bước sóng 0,50 μm lần lượt vào bốn tấm nhỏ có phủ canxi, natri, kali và xesi. Hiện tượng quang điện sẽ xảy ra ở
A
B
C
D
A
B
C
D
https://share.shub.edu.vn/questions/nang-luong-can-thiet-de-giai-phong-mot-electron-lien-ket-thanh-6514b36862c546538af1e065911c1072
Bình luận
Đăng nhập để bình luận
Đăng nhập ngay để tham gia vào cuộc trò chuyện và chia sẻ ý kiến của bạn.